Đăng ký | Đăng nhập

Hãy nhập email và tên của bạn để bắt đầu

Email

Tên của bạn

Dia Nam Corp


Tên đăng nhập


Mật khẩu

Quên mật khẩu

Đặt quảng cáo :0123456789
Dian Nam Slogan

Vấn đề kê khai bổ sung hóa đơn bỏ sót

Đăng : 17/11/2016 11:16 AM

Câu hỏi:

Công ty tôi trong kỳ kê khai thuế trước có bỏ sót hóa đơn đầu vào, vài ngày trước chúng tôi có nhận được quyết định thanh tra, kiểm tra của cơ quan thuế. Đại lý thuế Địa Nam cho tôi hỏi chúng tôi có được kê khai, khấu trừ bổ sung hóa đơn bỏ sót đó không?

Trả lời:

Sau đây Đại lý thuế Địa Nam xin được tư vấn hướng dẫn trường hợp trên:

Với tình huống của công ty bạn đó là đã bỏ sót hóa đơn đầu vào khi kê khai thuế kỳ trước đó, nay chưa thực hiện kê khai bổ sung thì đã nhận được quyết định thanh tra, kiểm tra của cơ quan thuế. Trường hợp này được quy định như sau:

-       Khoản 8 Điều 14 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ tài chính quy định:

 -      Khoản 2 Điều 5 Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22/7/2013 của Chính phủ quy định:

-  Đồng thời căn cứ vào công văn số 5200/TCT-KK ngày 09/11/2016 của Tổng cục thuế trả lời Tổng công ty Cổ phần Bảo hiểm Bưu điện về việc khai thuế GTGT.

Căn cứ vào những quy định nêu trên thì doanh nghiệp  được kê khai bổ sung, điều chỉnh hồ sơ khi phát hiện hồ so nộp thuế có sai sót kể cả sau khi hết hạn nộp hồ sơ khai thuế, hồ sơ kê khai thuế bổ sung được nộp vào bất cứ thời gian làm việc nào của cơ quan thuế nhưng phải trước khi có quyết định thanh tra, kiểm tra của cơ quan thuế.

Đối chiếu với trường hợp của công ty bạn, công ty của bạn bỏ sót hóa đơn nhưng đã nhận được quyết định kiểm tra thuế sẽ không được kê khai, khấu trừ bổ sung các hoá đơn phát sinh kỳ tính thuế bỏ sót nêu trên.

-------------------------------------------------------

Đại lý thuế Địa Nam chuyên 

- Dịch vụ Kê khai thuế

- Dịch vụ tư vấn dọn dẹp sổ sách kế toán

- Dịch vụ báo cáo tài chính,....

 


Bài viết khác

.

    ĐỐI TÁC - KHÁCH HÀNG



        Liên hệ công ty

    ĐẠI LÝ THUẾ ĐỊA NAM – CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI ĐỊA NAM
    Trụ sở: số 525 Lạc Long Quân - Phường Xuân La - Quận Tây Hồ - TP. Hà Nội
    Điện thoại: (+84) 4 3787 8822 - Fax: (+84) 4 3787 8282
    Email: info@dianam.vn - hotro@dianam.vn
    Giấy chứng nhận ĐKKD số: 0101592377 do Sở Kế hoạch và Đầu tư Thành phố Hà Nội cấp
    Giấy xác nhận về việc đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ làm thủ tục về thuế số: 50936/XN-CT-HTr ngày 20/12/2013
    Bản quyền thuộc Công ty cổ phần thương mại Địa Nam © 2015
    Yêu cầu ghi rõ nguồn "thue.dianam.vn" khi xuất bản tin tức từ trang web.

    DMCA.com Protection Status
    Đặt quảng cáo :0123456789