Đăng ký | Đăng nhập

Hãy nhập email và tên của bạn để bắt đầu

Email

Tên của bạn

Dia Nam Corp


Tên đăng nhập


Mật khẩu

Quên mật khẩu

Đặt quảng cáo :0123456789
Dian Nam Slogan
  • Mua hàng của doanh nghiệp bị cưỡng chế hóa đơn

    Chị Lan có câu hỏi như sau: Tháng 10/2020 Công ty tôi có mua hàng của một công ty. Việc mua hàng đó công ty tôi có ký hợp đồng và thanh toán qua ngân hàng đầy đủ cho bên cung cấp. Hóa đơn đã kê khai thuế và hạch toán tại năm 2020. Tháng 6/2021 công ty tôi có nhận được thông báo của cơ quan thuế về việc công ty tôi mua hàng của nhà cung cấp sử dụng hóa đơn bất hợp pháp trong thời gian có Quyết định cưỡng chế hóa đơn để xuất hàng. Sau khi nhận được thông báo của cơ quan thuế chúng tôi đã giải trình hồ sơ, và nộp tiền phạt vi phạm hành chính về việc sử dụng hóa đơn bất hợp pháp. Đơn vị cung cấp đã bị xử phạt theo quy định. Vậy Thuế Địa Nam cho tôi hỏi chi phí phát sinh liên quan đến hoạt động mua bán đó có được tính vào chi phí được trừ khi tính thuế TNDN không? Số thuế GTGT mà công ty tôi đã kê khai có được khấu trừ không?

    Chi tiết >>



  • Mức phạt đối với vi phạm hành chính liên quan đến con dấu

    Con dấu được hiểu như là một vật biểu thị pháp lí của mỗi công ty, doanh nghiệp hay cá nhân tham gia sản xuất, nó thường được dùng trong văn bản, báo cáo để khẳng định và đảo bảo độ tin cậy và chính xác cho những văn bản đó. Bên cạnh đó nhờ có con dấu mà những văn bản hay báo cáo được bảo vệ và chịu các trách nhiệm pháp lý trước pháp luật. Vậy nếu sử dụng vi phạm sai con dấu sẽ bị xử phạt như thế nào? Mời bạn đọc tham khảo bài viết của Đại lý thuế Địa Nam viết về vấn đề trên

    Chi tiết >>

  • Xử lý tài chính đối với các khoản nợ khó đòi

    Công ty tôi có một khoản nợ thuộc trường hợp: Khoản nợ phải thu đã được trích lập 100% dự phòng theo quy định tại điểm a, khoản 2 Điều 6 Thông tư 48/2019/TT-BTC mà sau 3 năm tính từ thời điểm doanh nghiệp trích lập đủ 100% dự phòng mà vẫn chưa thu hồi được nợ.

    Chi tiết >>



  • Quy định về việc thực hiện công bố hợp quy theo Thông tư 21 như thế nào?

    Chào đại lý thuế Địa Nam, chúng tôi là doanh nghiệp dệt may có sản phẩm chịu sự điều chỉnh của TT21, tôi muốn hỏi đại lý thuế như sau: 1. Nếu doanh nghiệp chúng tôi đã thực hiện công bố hợp quy sản phẩm dệt may nhưng không gửi hồ sơ đến Sở Công thương tỉnh thì doanh nghiệp chúng tôi có bị phạt không? 2. Sở Công thương kiểm tra, thanh tra doanh nghiệp về việc thực hiện thông tư 21 thì kiểm tra những thủ tục gì?

    Chi tiết >>

    ĐỐI TÁC - KHÁCH HÀNG



        Liên hệ công ty

    ĐẠI LÝ THUẾ ĐỊA NAM – CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI ĐỊA NAM

    Trụ sở: Số 525B Lạc Long Quân - Phường Xuân La - Quận Tây Hồ - TP. Hà Nội

    TỔNG ĐÀI TƯ VẤN: 1900 6243

    Điện thoại: 0243 787 8282/ (84-024) 3787 8822

    Email: info@dianam.vn - hotro@dianam.vn

    Giấy chứng nhận ĐKKD số: 0101592377 do Sở Kế hoạch và Đầu tư Thành phố Hà Nội cấp

    Giấy xác nhận về việc đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ làm thủ tục về thuế số: 50936/XN-CT-HTr ngày 20/12/2013

    Bản quyền thuộc Công ty cổ phần thương mại Địa Nam © 2015

    Yêu cầu ghi rõ nguồn "thue.dianam.vn" khi xuất bản tin tức từ trang web.

     

    DMCA.com Protection Status
    Đặt quảng cáo :0123456789